JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS, IKULU

Dar es Salaam
09 Juni, 2025

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Amiri Jeshi Mkuu, Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan ameliagiza Jeshi la Polisi kuhakikisha linaimarisha maadili kwa vitendo kwa
maafisa na askari wake ili kulinda heshima ya taasisi hiyo na kuzidi kujenga imani ya
wananchi kwa vyombo vya dola.

Rais Dkt. Samia ametoa agizo hilo leo katika sherehe za kufunga Mafunzo ya Maafisa na
Wakaguzi Wasaidizi wa Polisi Na. 1 ya Mwaka 2024/2025 katika Chuo cha Taaluma ya
Polisi (DPA) Kurasini, ambapo jumla ya wahitimu 955 walitunukiwa vyeti baada ya
kuhitimu mafunzo yao ya miezi tisa.

Aidha, Rais Dkt. Samia amesema mafanikio ya Jeshi la Polisi katika kulinda raia na mali zao
hayawezi kupatikana endapo maadili yataendelea kudorora miongoni mwa watendaji
wake, huku akisisitiza kuwa nidhamu, uadilifu na uaminifu kwa umma ni msingi imara wa
kuijenga taasisi ya Polisi inayoaminika na kuheshimiwa na wananchi.

Hali kadhalika, Rais Dkt. Samia amewataka wahitimu hao kuzingatia viapo vyao vya kazi,
kuepuka vitendo vya rushwa na kuwa kielelezo cha mabadiliko chanya na maboresho ya
kiutendaji kwenye maeneo yao ya kazi.

Akizungumzia usalama barabarani, Rais Dkt. Samia ameliagiza Jeshi la Polisi kuimarisha
mikakati ya kudhibiti ajali za barabarani, akisema licha ya kushuka kwa jumla ya idadi ya
ajali na vifo katika mwaka mmoja uliopita, bado takwimu za vifo ni kubwa.

Kwa upande mwingine, Rais Dkt. Samia amelitaka Jeshi la Polisi kuongeza ubunifu na
matumizi ya teknolojia katika kudhibiti ajali hizo kwa ufanisi zaidi.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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Rais Dkt. Samia pia amesema Serikali itaendelea kuliwezesha Jeshi la Polisi kwa kuimarisha
mifumo ya TEHAMA, vifaa vya kisasa na rasilimali watu, ikiwa ni pamoja na kuunganisha
mifumo ya usimamizi wa usalama barabarani, mashauri ya jinai, na taarifa za mali
zilizopotea ili kurahisisha utendaji kazi.

Vile vile, amesisitiza kuendelezwa kwa ushirikiano baina ya Jeshi la Polisi, wananchi,
vyombo vingine vya dola na taasisi za usalama za nje ya nchi, kwa kuwa vitisho vya
kiusalama vinazidi kuvuka mipaka sambamba na kukua kwa uhalifu wa kidjjitali.
Ameagiza pia mafunzo kazini yazingatie hali halisi ya sasa ili kuimarisha utayari wa askari.
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Shaaban Kissu

Naibu Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu
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